Siffofin fasaha na jerin injunan Volvo Penta TAD da kuma nazarin ayyukan sashin kula da DCU

Volvo Penta TAD734GE, TAD550-551GE, TAD750-751GE, TAD752-754GE, TAD560-561VE, TAD650VE, TAD660VE
Siffofin fasaha, umarni, kulawa da umarnin gyara don daidaitattun samfuran. Dole ne kulawa da ingin Volvo Penta ya dace da shawarar da Volvo Penta ta ba da shawarar kulawa da tazarar kulawa. Da fatan za a yi amfani da kayan gyara da Volvo Penta ta amince

Volvo Penta na'urorin haɗi DCUyana nufin Nuni Control Unit

DCU (Sashin Kula da Nuni)
Bari mu gabatar da ayyukan DCU. DCU wani ɓangaren kayan aikin dijital ne wanda ke sadarwa tare da sashin sarrafa injin ta hanyar haɗin CAN. DCU tana da ayyuka da yawa, kamar:
1: Sarrafa injin farawa, tsayawa, sarrafa saurin gudu, preheating, da sauransu.
2: Yana lura da saurin injin, matsa lamba, yawan zafin jiki na abinci, zazzabi mai sanyaya, matsa lamba mai, zafin mai, sa'o'in injin, ƙarfin baturi, amfani da mai nan take da amfani da mai (man fetur na tafiya).
3: Yana bincika kurakuran injin yayin aiki da kuma nuna lambobin kuskure a cikin rubutu. Ya lissafa kurakuran baya.
4: Saitunan sigina - Iyakokin gargadi don saurin aiki, zafin mai / zazzabi mai sanyi, faɗuwa. – Ignition preheating.
4: Bayani - Bayani game da hardware, software da ganewar injiniya.

Saukewa: TAD734GE DCU

Da zarar daNaúrar sarrafa Volvo Penta DCUya yi nazari kan buƙatun man injin ɗin, adadin man da aka yi wa injin ɗin da kuma alluran gaba ɗaya ana sarrafa su ta hanyar lantarki ta hanyar bawul ɗin man da ke cikin injectors. Wannan yana nufin cewa injin yana karɓar madaidaicin adadin mai a duk yanayin aiki, yana haifar da ƙarancin amfani da mai, ƙarancin fitar da hayaki, da sauransu.
Ƙungiyar sarrafawa tana sa ido kuma tana karanta famfo naúrar don tabbatar da cewa an yi madaidaicin adadin man fetur a cikin kowane Silinda. Hakanan yana ƙididdigewa da saita alluran gaba. Ana samun sarrafawa da yawa tare da taimakon na'urori masu auna saurin gudu, na'urori masu auna matsa lamba na man fetur da haɗe-haɗe da matsa lamba na yawan abun ciki.
Ƙungiyar sarrafawa tana sarrafa masu injectors ta siginar da aka aika zuwa ga bawul ɗin man fetur mai aiki da solenoid a cikin kowane injector, wanda za'a iya buɗewa da rufewa.

Ƙididdigar yawan man fetur na Volvo Penta Adadin man da aka allura a cikin silinda ana ƙididdige shi ta sashin kulawa. Lissafi yana ƙayyade lokacin da aka rufe bawul ɗin man fetur (ana shigar da man fetur a cikin silinda lokacin da aka rufe bawul ɗin man fetur).
Ma'aunin da ke sarrafa adadin man da aka yi masa allura sune kamar haka:
• Gudun injin da ake buƙata
• Aikin kariyar inji
• Zazzabi
• Matsin lamba
Gyaran tsauni
Thenaúrar sarrafawaHakanan yana da aikin biyan diyya wanda ya haɗa da na'urar firikwensin yanayi da kuma injunan aiki a kan tudu masu tsayi. Wannan aikin yana iyakance yawan man fetur dangane da matsa lamba na yanayi. Wannan yana hana hayaki, yanayin zafi mai yawa kuma yana hana turbocharger wuce gona da iri.
Ayyukan bincike na Volvo Penta
Ayyukan aikin bincike shine ganowa da gano duk wani kuskure a cikin tsarin EMS 2 don kare injin da kuma sanar da duk matsalolin da suka faru.
Idan an gano kuskure, ana sanar da shi ta fitilar faɗakarwa, fitilar bincike mai walƙiya ko bayyanannen harshe akan rukunin sarrafawa, dangane da kayan aikin da ake amfani da su. Idan an sami lambar kuskure ta hanyar lambar walƙiya ko bayyanannen harshe, ana amfani da ita don jagorantar kowane gano kuskure. Hakanan ana iya karanta lambar kuskure tare da kayan aikin Volvo VODIA a wurin taron bitar Volvo Penta mai izini. A cikin yanayin tsangwama mai tsanani, injin ya ƙare gaba ɗaya ko kuma sashin kulawa ya rage ƙarfin wutar lantarki (dangane da aikace-aikacen). An sake saita lambar kuskure don jagorantar kowane gano kuskure.
Don ƙarin bayani don Allahtuntube mu


Lokacin aikawa: Mayu-23-2025
WhatsApp Online Chat!